Phường Quỳnh Xuân: Lễ khai giảng năm học mới 2022-2023
- Thứ hai - 05/09/2022 20:27
- In ra
- Đóng cửa sổ này
Hòa cùng không khí chung của cả nước, sáng ngày 05/9/2022, các trường học trên địa bàn phường Quỳnh Xuân đồng loạt tổ chức lễ khai giảng năm học mới 2022 – 2023.
![Đ/c Lê Xuân Quỳnh, UVBTV Thị ủy, CHT BCHQS thị xã Hoàng Mai và các thành viên trong đoàn dự và tặng quà cho các em học sinh](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620217140_a7213107806221fafedd36ef5102353c.jpg)
Năm nay tình hình dịch Covid-19 cơ bản được khống chế nên các trường tổ chức lễ khai giảng được đảm bảo hơn, tuy nhiên vẫn triển khai thực hiện các biện pháp đảm bảo an toàn phòng, chống dịch cho cán bộ, giáo viên và học sinh. Lễ khai giảng năm nay diễn ra trang trọng, đảm bảo không khí vui tươi, phấn khởi đón các em học sinh đầu năm học mới.
![z3696620177143 32698a72b347ae316afc64944660ca8d](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620177143_32698a72b347ae316afc64944660ca8d.jpg)
Tại trường Tiểu học Quỳnh Xuân B, đồng chí Lê Xuân Quỳnh, UVBTV Thị ủy, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy quân sự thị xã Hoàng Mai đã đến dự và phát biểu chúc mừng năm học mới. Tại các trường còn lại trên địa bàn có các đồng chí lãnh đạo địa phương về dự và phát biểu chúc mừng.
![z3696620223543 7939848e724b8b270cb582c9e7efbb58 (1)](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620223543_7939848e724b8b270cb582c9e7efbb58-1.jpg)
Năm học 2022-2023, Các trường học công lập trên địa bàn có 155 lớp với 4.195 em học sinh. Trong đó trường Mầm non Quỳnh Xuân có 30 lớp, số học sinh 997 cháu. Trường tiểu học Quỳnh Xuân A có 38 lớp, số học sinh 1380 em. Trường tiểu học Quỳnh Xuân B có 21 lớp, số học sinh 733 em.
![z3698209228698 10cad965ad42cbcdd46763b8c37db127](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3698209228698_10cad965ad42cbcdd46763b8c37db127.jpg)
Trường THCS Quỳnh Xuân có 26 lớp, số học sinh 1085 em. Trong năm học mới, các trường tiếp tục tập trung đổi mới sáng tạo, tìm tòi giải pháp trong dạy và học, chú trọng giáo dục đạo đức, kỹ năng sống cho học sinh, tập trung phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ kế hoạch năm học đề ra.
![z3696620175426 28486f2d59ebfcb51648d8db4adce0c8](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620175426_28486f2d59ebfcb51648d8db4adce0c8.jpg)
Tại buổi lễ khai giảng lãnh đạo Thị xã và địa phương đã trao nhiều phần quà ý nghĩa cho các em học sinh nghèo học giỏi, các em có hoàn cảnh khó khăn từ các nhà tài trợ trên địa bàn thị xã và phường Quỳnh Xuân, tổng trị giá tiền mặt hơn 45 triệu đồng.
![z3696620214485 1a02463c6d400484df8ed4657b568329](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620214485_1a02463c6d400484df8ed4657b568329.jpg)
Năm học 2022-2023 sẽ tiếp tục thực hiện đổi mới nội dung, chương trình, phương pháp giảng dạy ở các bậc học, thực hiện có chất lượng hơn nữa.
![z3696620170547 08118524776f2eac5d41131d89f7ee04](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620170547_08118524776f2eac5d41131d89f7ee04.jpg)
Bên cạnh đó, các trường tiếp tục phối hợp rà soát và động viên phụ huynh học sinh đưa trẻ trong độ tuổi tiêm ngừa vắc-xin phòng Covid-19 theo quy định.
![z3696620228837 8d224f91100d845f8ca62ca1e48d8a50](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620228837_8d224f91100d845f8ca62ca1e48d8a50.jpg)
Tất cả đều huớng về một mục tiêu đảm bảo một năm học mới nhiều kết quả cao, an toàn và hoàn thành kế hoạch đề ra.
![z3696620145549 41ba5df5a3277fab7153856b0cfec701](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620145549_41ba5df5a3277fab7153856b0cfec701.jpg)
![z3697363304767 6fb2417f9d435b87ef0134f31de4cb0b](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3697363304767_6fb2417f9d435b87ef0134f31de4cb0b.jpg)
![z3696620151643 918edca83adb12ab180e1cdb96eb4c98](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696620151643_918edca83adb12ab180e1cdb96eb4c98.jpg)
![z3696950050620 3064dff297dcc5ce6cc39e4e04babd2d](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3696950050620_3064dff297dcc5ce6cc39e4e04babd2d_1.jpg)
![z3697363300214 fd7494fcc96d5a1cb7a86cd69f022113 (1)](https://quynhxuan.gov.vn/uploads/news/2022_09/z3697363300214_fd7494fcc96d5a1cb7a86cd69f022113-1.jpg)
Tiếng trống trường đã điểm, năm học mới đến rồi, chúc cho thầy trò các trường học trên địa bàn phường Quỳnh Xuân một năm học mới đạt được nhiều thành tích mới và thắng lợi mới./.
Tác giả: Hồ Văn Bình-PCT UBND phường